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Tunapopambana kudhibiti
maambukizi ya virusi vya Corona, vyombo
vya usimamizi na utatuzi wa migogoro ya

ardhi vihakikishe haki za makundi yote
zinalindwa ikiwa ni pamoja na wanawake na
watu wenye ulemavu.

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo

cha afya au piga simu namba 199 bure
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Wakati wa janga hili la Corona jamii ipewe elimu ya kutosha
ili kulinda ardhi kwakuwa ndio msingi wa uzalishaji mali
kwa wazalishaji wadogo nchini. Tukumbuke kujiepusha na
maambukizi ya virusi vya Corona kwa;

m Kuepuka mikusanyiko
m Tuvae barakoa
m  Kunawa mikono mara kwa mara kwa maji tiririka na sabuni

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Elimu ya kujikinga na maambukizi ya virusi vya Corona
iambatane na wito wa kuikumbusha jamii kuwa wanawake
wana haki ya kupata, kutumia, kumiliki, kuuza na kugawa

ardhi kwa viwango vilevile kama wanaume. Tukumbuke
kujiepusha na maambukizi ya virusi vya Corona kwa;

m Kuepuka mikusanyiko
m Kuvaa barakoa
m  Kunawa mikono mara kwa mara kwa maji tiririka na sabuni

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Sheria ya ardhi inampa mwanamke haki sawa na mwanaume
katika umiliki wa ardhinakutoaulinzi dhidiyaubaguzi wowote
unaoweza kufanywa dhidi yake. Tukumbuke kujiepusha na
maambukizi ya virusi vya Corona kwa;

m Kuepuka mikusanyiko
m Kuvaa barakoa
m  Kunawa mikono mara kwa mara kwa maji tiririka na sabuni

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Matumizi ya mila na desturi kandamizi kwa watu wenye
ulemavu katika kumiliki, kukalia au kutumia ardhi ni batili
na hazipaswi kutumika na kutekelezwa katika vyombo vya
usimamizi na utatuzi wa migogoro ya ardhi. lli kuepuka virusi
vya Corona tukumbuke;

m Kuepuka mikusanyiko
m Kuvaa barakoa
m  Kunawa mikono mara kwa mara kwa maji tiririka na sabuni

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Mwanamke anayo haki ya kuwakilishwa
katika vyombo vya usimamizi na utatuzi
wa migogoro ya ardhi. Zingatia taratibu za
kujikinga na Corona kama inavyoelezwa na
wataalamu wa afya.

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Mkopaji anao wajibu wa kumjulisha mkopeshaji kuwa ana
mke/mume naameoa/ameolewaili kupataridhaaya mwenza,
ni kosa la jinai kudanganya kuwa mkopaji hana mke/mume.
Tukumbuke kuepuka maambukizi ya virusi vya Corona kwa;

m Kuepuka mikusanyiko
m Kuvaa barakoa
m Kunawa mikono mara kwa mara kwa maji tiririka na sabuni

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Wanaume wanao wajibu wa kuwasaidia
wanawake kazi za nyumbani ili kuwapunguzia
wanawake kuelemewa na malezi ya familia
hususani kipindi hiki ambacho shule
zimefungwa. Tujikinge na maambukizi ya virusi
vya Corona kwa kufuata taratibu zinazotolewa
na wataalam wa afya.

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Tupinge kwa nguvu zote ukatili wa kijinsia kwa
kutoa taarifa za matukio ya aina hii kwenye
mamlaka za serikali. Tujikinge na maambukizi
ya virusi vya Corona kwa kuzingatia taratibu
zinazotolewa na wataalamu wa afya na tuepuke
vitendo vya kikatili.

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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Mojawapo ya haki ya wanawake katika ardhi ni
ushirikishwaji katika maamuzi yote yahusuyo ardhi

na rasilimali nyingine. Ili kuepuka virusi vya Corona
kumbuka;

m Kunawa mikono kwa maji tiririka na sabuni
m Kuepuka mikusanyiko

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga simu namba 199 bure
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