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FAHAMU MAMBO MUHIMU
KUHUSU UGONJWA WA
CORONA (COVID-19)

» COVID-19 ni nini?
COVID-19 ni ugonjwa wa kuambukiza unaosababishwa na
virusi jamii ya Corona.

» Corona ni jamii kubwa ya virusi vinavyosababisha maradhi
kwenye njia ya upumuaji wa binadamul.
Maambukizi ya virusi vya Corona huenezwa kupitia majimaji
yatokayo katika njia ya hewa pale mgonjwa anapokohoa
au kupiga chafya, kugusa nguo au maeneo yaliyoguswa na
mgonjwa wa Corona

Dalili za ugonjwa wa CORONA ni ;
» Homa

» Mafua

» Kupiga chafya

» Kikohozi kikavu

» Kuumwa kichwa

» Vidonda vya koo

» Mwili kuchoka

» Ugumu wa kupumua

Uonapo dalili za maambukizi ya Ugonjwa wa Corona (Covid-19) wahi katika kituo
cha afya au piga 199 bure kwa maelezo.
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